Reply to topic  [ 57 posts ]  Go to page 1, 2, 3  Next
Bài văn toàn dấu sắc 
Author Message
VIP

Post Bài văn toàn dấu sắc
Sáng tháng Sáu, nắng chiếu lấp lánh khắp lối xóm. Líp khoác áo mới, khoái trá lái chiếc xế mới cáu xuống xóm dưới chén bún mắm(quán Bún bác Tám vốn rất có tiếng với ca'c món bún Bắc). Thoáng thấy Líp, bác Tám bước tới nói: "Thím Líp, tháng trước thím thiếu sáu bát bún cá với tám bát bún mắm".
Líp cáu lắm, mới nói mát: "có mấy bát bún, bác nói thế mất tiếng Líp" nói tới đó , Líp đá trúng cái ghế. Bác Tám thấy thế , ghét Líp lắm. Bác bước đến ném cái ghế đến mấy thước , bác Tám thét lớn: "láo quá, láo quá".
Có đứa cháu bác Tám bước tới nói với Líp: "nói thím biết, mấy bát bún đó, biếu mấy đứa bốc vác trước bê'n, chúng nó rất sướng, Thím thiếu tới mấy bát, nói thím, thím nói mát. bác Tám cáu bác đánh thím đó"
Líp yếu thế xuống nước: "Cháu mới sắm cái "xế" mới, túng quá. Thiếu bác tới tháng Tám..
Líp hấp tấp , ghé đít xuống ghế , cắm cúi đánh chén.
áo Líp dính mắm, rất thối.

March 12th, 2006, 8:35 am
Profile
VIP

Post Bài này toàn là huyền
Trời về chiều tà tà, từng đàn gà về chuồng, Thầy Mù lò dò, mò vào nhà bà Đầm già. Thầy Mù lần mò, bò vào phòng, rồi từ từ, Thầy Mù trườn vào gầm giường. Nào ngờ gầm giường này Tề nằm từ hồi nào rồi. Thầy Mù sờ vào đùi Tề, thầy mừng thầm: Trời, đùi gì mà mềm mềm mềm .... :lol:
Tề buồn cười liền phì cười khà khà, :haha: Thầy Mù rùng mình vì nhầm . Rồi Thầy Mù và Tề cùng chuồn

Last edited by ttt on March 12th, 2006, 10:50 am, edited 1 time in total.

March 12th, 2006, 8:51 am
Profile
VIP

Post Hỏi cả buổi
Cổ Thuỷ nổi mẩn đỏ, chảy mủ. Thuỷ hỏi Hải. Hải bảo: "bởi Thuỷ ở bẩn", Thuỷ tưởng Hải xỏ,Thuỷ bỏ cả ngủ lẩm bẩm chửi rủa Hải cả buổi. Thuỷ bảo Hải lẩm cẩm, bởi Thuỷ hổng ở bẩn.
Hải bảo Thuỷ: "Thuỷ phải rửa cổ, Thuỷ phải nghỉ ở biển khoảng 7 buổi."

Thuỷ nghỉ ở biển bảy buổi, cổ Thuỷ khỏi mẩn đỏ, khỏi chảy mủ, Thuỷ bảo Hải: Giỏi

March 12th, 2006, 9:02 am
Profile
Hội Viên Thâm Niên

ttt :thumbup: :applause: :applause: :applause: :-D :-D

March 12th, 2006, 10:19 am
Profile
BCX

Xuất sắc! Nhức nách bức tóc móc mắt đánh giấy nhám. Chú sáng tác số dzách! :thumbup:

March 12th, 2006, 10:51 am
Profile
VIP

;)

March 12th, 2006, 11:30 am
Profile
VIP

Mấy chú tán dóc dấu sắc tếu quá, tớ thích quá sức. Tớ nói có sách mách có chứng: tớ lấy cái kéo, cắt dán dưới bếp. Lúc nấu nướng bếp núc, tớ liếc liếc ngó ngó thích quá, khoái quá, cứ rúc rích rúc rích.
Mấy chú cố gắng post khá khá tếu dấu sắc nhá, tớ khoái cái cách mấy chú viết lắm đó.Hí hí, hí ...hí :lol: :lol: :lol:

March 12th, 2006, 11:48 am
Profile
BCX

Mấy chú tán dóc dấu sắc tếu quá, tớ thích quá sức. Tớ nói có sách mách có chứng: tớ lấy cái kéo, cắt dán dưới bếp. Lúc nấu nướng bếp núc, tớ liếc liếc ngó ngó thích quá, khoái quá, cứ rúc rích rúc rích.
Mấy chú cố gắng post khá khá tếu dấu sắc nhá, tớ khoái cái cách mấy chú viết lắm đó.Hí hí, hí ...hí :lol: :lol: :lol:

Bác viết dấu sắc đách có kém cái post gốc. Bác ứng phó rất sắc bén, cấp tốc với chính xác. Chúng cháu kính bác sát đất, đến xém té.

March 12th, 2006, 12:08 pm
Profile
VIP

Ấy ấy, chớ có nói thế. Cứ đứng đấy cứng cáp, chớ té đấy nhé! Có kính cứ kính chút chút chứ kính sát đất khiếp quá, té xuống đó khiếp lắm, thối lắm :haha: .
Tớ đếch dám nói tới tới mấy thứ kính với kiếc, cứ thấy chúng tớ khiếp. Lúc trước có mấy đứa nói kính tớ, tớ thấy chúng nháy nhó nháy nhó. Tiếp đó chúng đá tớ tới tấp, chúng nhiếc móc tớ điếc ráy.
Thế nhé, chớ có kính với kiếc nhá. :lol: :lol: :lol:

March 12th, 2006, 12:57 pm
Profile
BCX

Yes bác, cháu nhớ. Nhất trí thế. Đếch có kính với kiếc. Tếu quá muốn té ghế nhức đít.

March 12th, 2006, 1:08 pm
Profile
BCX

Post Re: Bài này toàn là huyền
ttt wrote:
...mò vào nhà bà Đầm già...
Thầy Mù rùng mình vì nhầm . Rồi Thầy Mù và Tề cùng chuồn

hai anh em dông luôn, đâu ai hay bên trong: anh Aka biđông, lay hoay trong sa lông, đang cong lưng êm re ...
trên đi văng xa xa, me tây đen đong đưa, ngang nhiên thay xiêm y , anh aka mê ly,hai tay day lông mi, ... nhưng ô hô ghê chưa, da nhăn như da voi , đen thui lui ông ui ! ... anh Aka xun xun (thung luôn nguyên con sâu) :thumbdown

:joke:

March 12th, 2006, 4:04 pm
Profile
Hội Viên Mới

Trưa hôm nay, ba tê đi lang thang, hai tay ôm cây hoa Lan mang sang thăm cô Hoa Xinh Tân. Nhưng Hoa xinh Tân đang đi chơi nên 3 tê đi vô đi lui. Sau 3t đau chân, chân 3t sưng to như chân voi, eo ơi , kinh ghê. May sao ông Ka Pê đi ngang qua, thương ba tê nên ông KP bôi cao "ConCuDen" cho ba tê, may thay, chân 3t thôi sưng, nhưng cu teo
Hahaha :haha:

March 13th, 2006, 7:21 am
Profile
Hội Viên Mới

Ah, còn bài không dấu nữa, hay ghê
Trưa hôm nay, ba tê đi lang thang, hai tay ôm cây hoa Lan mang sang thăm cô Hoa Xinh Tân. Nhưng Hoa xinh Tân đang đi chơi nên 3 tê đi vô đi lui. Sau 3t đau chân, chân 3t sưng to như chân voi, eo ơi , kinh ghê. May sao ông Ka Pê đi ngang qua, thương ba tê nên ông KP bôi cao "ConCuDen" cho ba tê, may thay, chân 3t thôi sưng, nhưng cu teo
Hahaha :haha:

:lol: :thank: all

March 13th, 2006, 8:35 am
Profile

Hay ghê ! Hoa Xinh Tân coi xong nhăn răng như điên Image

March 13th, 2006, 12:43 pm
Profile
VIP

Tớ thấy mấy bác đối đáp dấu sắc, tớ kính bái sát dất, tớ cố gắng sáng tác đến mấy tháng, rất tiếc viết có chút xíu đó .
:haha:
Các bác cứ tiếp đấu đá dấu sắc tới tối nhé, tớ dắt Lip xuống phố, sắm Lip chiếc nón tím, sắm mắt kiếng tím, sắm áo tím, chiếc guốc tím . Lip thấy khoái nói tớ cứ sắm tiếp. Lip nói Lip thích mấy thứ thứ tím tím . :haha:

Tớ bế Lip tới chiếc xế tím; bấm nút, xế lướt tới . Xế lướt gió phóng tới khiến Lip rớt wig tóc mới dán . :roflol: Lip khiếp quá nhắm mắt bám lấy phía trước tớ cứng ngắc . :roflol:

Tớ khoái quá muốn Lip cứ bám thế tới tối:-D

Tới trước quán nước, Lip nói stop xế, tớ thấy tiếc quá cứ muốn phóng xế tiếp :-D

Lip nói thích bánh ướt, tớ dắt Lip tới quán chuối nướng, tính bán trái chuối chát, kiếm chút cháo :roflol:

Lip uống nước mía ép, uống tới nước táo, nước khóm . Lúc cuối Lip vớt tuốt bốn trái chuối nướng nếp với nước cốt béo, vớt láng tám cái bánh cuốn, bánh ướt :roflol:

Tớ thấy khiếp quá kiếm cớ thoái thác, lén lén bước đến chiếc xế phóng biến mất

March 14th, 2006, 12:46 am
Profile
BCX

Thế mới biết chú quá ác, dám đá Lip. Lip chắc chắn rất nhức nhối khóc tới hết nước mắt. Má Lip thấy thế tức lắm, nhất quyết mướn các chú các bác chém chú tám khúc vứt xuống cống thúi hoắc. Tớ cúng chuối khấn dzái chú có chết chớ có nhát tớ, tớ khiếp lắm.

March 14th, 2006, 1:11 am
Profile
VIP

tốt nhất cứ mướn tớ,
kiếm tớ rất bén,
chém cái vút đứt bốn, sáu, tám khúc lúc lắc .

Tớ thấy tớ đếch có ác,
Tớ did not đá Lip,
tớ thích Lip quá sức thế mới phóng xế biến mất kiếm mấy món quí giá: cá sấu tái dấm, cá lóc nướng, beef bít tết, nước yến, nước mát đến biếu Lip

Lip khoái chí thấy tớ quá biết ý .
Lip xách ghế kéo tớ đến kế,
bốn mắt chớp chớp chắc thấm ý

March 14th, 2006, 2:18 am
Profile
Hội Viên Mới

Anh AkaBidong đi ngang qua foroom , say mê nên vô tham gia ngay. Nhưng văn thơ anh Aka ngây ngô nên anh em chê :lol: anh Aka điên lên, vung tay vung chân tung ra năm chiêu Karate, anh em te tua, thua anh Aka luôn
Nhưng hôm sau, anh em chung nhau mua ba con dao phay to , thay nhau xông ra đâm sau lưng anh Aka. Anh Aka đau, kêu rên : thôi, thôi, anh em tha cho tôi :speech:

March 14th, 2006, 4:14 am
Profile
BCX

Tớ bế Lip tới chiếc xế tím; bấm nút, xế lướt tới . Xế lướt gió phóng tới khiến Lip rớt wig tóc mới dán . :roflol:

Áká bí đái, í xí, Áká bíđống viết tếu dấu sắc lém quá , Líp thấy tếu Líp híp líp, í xí, Lip híp mắt hí hí hí .

March 14th, 2006, 4:20 am
Profile
Hội Viên Mới

Tề chuồn về nhà rồi mà lòng còn bàng hoàng. Tề rầu lòng vì tình Tề giờ tàn , Tề bồi hồi vì ngày nào Tề còn trần truồng cùng nàng cùng bò trườn ngoài vườn. Mà giờ nàng đành lòng rời Tề, cùng chồng về miền Đằng ngoài . Ngày ngày nàng và chồng nàng làm... gì vài lần. Tề buồn:lol2:

March 14th, 2006, 4:35 am
Profile
BCX

Vivan ôi, cho tôi van tôi xin, không nên mang tâm tư thê lương tôi ra nhay nhay con dao găm, đau thương trăm năm. xin Vivan buông dao xoay qua đây hôn tôi say sưa & yêu tôi ... may ra vơi đi cơn đau miên man nơi con tim Kingkong
:lol:

March 14th, 2006, 6:01 am
Profile
Hội Viên Mới

Các bác đấu láo quá sức, cứ khoác lác chém với giết thấy quá ác, quá khiếp. Thế mới biết các bác hiếu chiến ...Bush bắt hết các bác tới irắc đánh thánh chiến. Các bác khóc sướt mướt nói: "chớ! chớ có bắt tới đó. Chốn đó có rắn, có rít cắn hốc đít, cắn ..zái ... nhứt nhối lắm" . Quốc tế thấy các bác khóc quá xá mới nói với Bush: "bắt chúng viết tiếu có dấu sắc. Chấm hết"

March 14th, 2006, 10:02 am
Profile
Hội Viên Thâm Niên

...Mấy tối trước, Ếch cứ đến dưới gác xép trước Lip đứng hát. Tối trước,hắn hát suốt khiến Lip đố có nhắm mắt chút ít. Hắn hát giống chó hét, cứ hát miết khiến Lip phát ghét.

Lip kiếm Tím tính kế, bắt Ếch nín hát! Líp với Tím cứ lí rí, khúc khích suốt.

Mới đến lớp, Lip xách dép tiến đến lớp Ếch, hắn biết trước,trốn mất. Tức quá, Lip kiếm Tím quyết kiếm kế sách khác bắt Ếch nín hát.Kế sách đó rất ác,chắc chắn Ếch nín hát!

Tối đến, Ếch đứng trước gác xép hát,hắn hát đến khúc hứng nhất. “Á... á” , Ếch rú khiếp quá! Trứng thối rớt trúng hắn,hắn mất vía biến tuốt.Chấm dứt kiếp hát.

Tối khác, Lip ngóng xuống dưới thấy vắng bóng Ếch, Lip thấy nhớ Ếch quá, Lip hối. Lip nhớ tiếng hát giống chó hét!!!! Ếch có biết!?

(Sứu tắm)

March 14th, 2006, 10:17 am
Profile
Hội Viên Thâm Niên

Các bác viết tiếng xứ mố khó nói quá, cứ sắc sắc rắt rối hết biết .

Tím bí bí bí, cóc biết viết khác . :lol:

Các bác cứ viết tiếu tiếp hén ... :D

:-D :bowdown:

March 14th, 2006, 10:36 am
Profile
Hội Viên Mới

Các bác các chú tếu quá xá mấu, Lá muốn cống hiến mấy cái post có dấu sắc...

Nói lái nói móc cóc có khó, nói láo với nói dóc Lá nói tới tấp "đ" có nháy mắt! Lá chấp hết khắp thế giới chiến đấu với Lá!

Chớ nói có dấu sắc quá khó...

Lá ráng cố gắng góp chút chí khí, lấy cuốn sách kiếm chút hứng thú phấn đấu viết có tí xíu, cố gắng quá sức tức ấm ách đến trúng gió mắc chứng táo bón, phía dưới nhức nhối quá khiến Lá khóc ráo nước mắt...

Chắc Lá chết quá...

Các chú thím chớ có cúng kiến tốn kém, cứ lấy xác Lá ném dưới cuối xóm có chó táp. Hết cái kiếp Lá "chá mó"...

March 14th, 2006, 10:46 am
Profile
Reply to topic   [ 57 posts ]  Go to page 1, 2, 3  Next